Labarai - Tsarin iska

Tsarin iska shine tsarin kula da iska mai zaman kansa wanda ya ƙunshi tsarin samar da iska da tsarin shaye-shaye. Ya dogara ne akan amfani da kayan aiki na musamman don aika da iska mai tsabta zuwa ɗakin a gefe ɗaya na ɗakin da aka rufe, sa'an nan kuma fitarwa zuwa waje ta hanyar kayan aiki na musamman daga wancan gefe. Za a kafa "filin kwararar iska" a cikin gida don saduwa da buƙatun samun iska na cikin gida, wanda yayi daidai da ƙara tsarin numfashi a cikin ɗakin.

news

Aiki na Tsarin iska:

1. Aikin iska: Samar da iskar da ake buƙata don shaƙatawa, shayar da gurɓataccen iskar, da kiyaye ɗakin cikin kwanciyar hankali da santsi.

2. Aikin Deodorizing: Yana iya saurin fitar da warin mara daɗi da ke haifar da dalilai daban-daban don ƙirƙirar yanayi mai daɗi.

3. Aikin cire ƙura: ƙura da ƙwayoyin cuta da ke iyo a cikin iska na cikin gida za a iya kawar da su a waje, samar da yanayi mai dadi.

4. Ayyukan dehumidification: kowane nau'in danshi da ke haifar da tari, mold, rot da sauran matsalolin za a iya cire su yadda ya kamata, kiyaye dakin sanyi da bushewa.

Dangane da abin da ke sama, ingantaccen tsarin samun iska yana da mahimmanci
news-2

Tsarin iska yana taimaka mana magance matsaloli masu zuwa:

1. Magance gurbacewar gida
Bayan an yi ado da gida, yakamata a fitar da iskar cikin gida mai ɗauke da formaldehyde, benzene, ammonia, radon da sauran iskar gas mai guba a waje cikin lokaci, kuma za a iya shigar da iska mai daɗi a cikin ɗakin, ta yadda zaku iya guje wa iskar gas mai guba kuma ku ji daɗin kariyar. na iska mai dadi 24 hours a rana.

2. Yana iya magance matsalar rashin iska na cikin gida na wurare dabam dabam
Tunda yawancin gine-gine a yanzu suna amfani da kayan kariya na zafin jiki, rashin iskar gine-ginen yana da kyau sosai, wanda hakan ba makawa zai sa iskar gidajen ya ta'azzara, kuma a yanzu gine-ginen da ke cikin garuruwan sun cika makil, kuma yanayin zirga-zirgar iskar ba ta da kyau, amma ba ta da kyau. Idan kun shigar da tsarin samun iska a cikin gidanku, zaku iya magance matsalar rashin isar da iskar cikin gida yadda ya kamata.

3. Guji shan taba
Iskar cikin gida tana ci gaba da tafiya zuwa alkibla, kuma ana ɗaukar warin hayaƙi da aka fitar a waje ba tare da tsayawa ba. Ba dole ba ne ka damu da shan taba na hannu na biyu kuma.

4.babu mildewa a ranakun damina
Motsi na iska na iska yana hana ƙura daga girma, kuma babu buƙatar damuwa game da mold a cikin gida, don haka tsawaita rayuwar sabis na kayan daki da gine-gine.

5.hana cutar sanyin iska
Saboda damshin da ke cikin iska yana ci gaba da cirewa ta hanyar na'urar sanyaya iska, busasshiyar iskar tana motsa mucosa na sassan numfashi, wanda zai iya haifar da kamuwa da cutar ta sama. Ayyukan zafi akai-akai na wannan tsarin yana hana ku daga faruwar cututtuka na kwantar da iska.

6.tufafi ya bushe da sauri
Tufafin da aka bushe a cikin gida a lokacin damina za su bushe da sauri saboda yanayin iska da yanayin zafi na kayan aiki.

7.cire kura, haifuwa
Domin tsarin na'urar da iskar iskar shaka na iya tabbatar da zagayawa na cikin gida da waje, zai iya kafa yanayin zagawar iska tsakanin gida da waje, ta yadda za a iya kara yawan iskar oxygen da ke cikin dakin cikin lokaci, kuma iskar oxygen a cikin dakin da waje zai iya zama. ana kiyayewa lokacin da aka rufe kofofin da tagogi. Mataki iri ɗaya. Bugu da ƙari, yawancin na'urori masu amfani da iska a yanzu suna da aikin tsaftace iska, wanda zai iya aika iska ta waje zuwa cikin ɗakin bayan an tsarkake shi, don tabbatar da tsabtar iska na cikin gida.

8. Karancin amo da ƙarancin kuzari
Ga wasu al’ummomi da ke kusa da babban titin, idan aka bude tagogin da daddare, to babu makawa za a rika watsa hayaniyar motocin da ke wucewa a cikin gida, lamarin da ke shafar hutu. Idan akwai tsarin iska, ba zai buƙaci buɗe tagogin ba kuma ba zai shafe shi da hayaniya na waje ba. A lokaci guda, zai iya tabbatar da cewa iska mai dadi ta shiga cikin dakin.


Lokacin aikawa: Oktoba-14-2021